Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hòa Bình: Đấu giá quyền sử dụng 5.905,12m2 đất

1. Nhóm đất: Phi nông nghiệp. 2. Loại đất: Đất ở đô thị và đất thương mại dịch vụ tại đô thị. 3. Tổng diện tích khu đất: 10.565,2 m2. Trong đó: 3.1. Diện tích đất ở và đất thương mại dịch vụ tại đô thị thực hiện đấu giá quyền sử dụng đất là: 5.905,12 m2, cụ thể: a) Đất ở tại đô thị có diện tích: 4.868,14 m2 (Quyền sử dụng 42 lô đất ở). - Mục đích sử dụng đất: Đất ở tại đô thị. - Hình thức: Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất thông qua hình thức đấu giá quyền sử dụng đất để nhà đầu tư thực hiện Dự án xây dựng Khu nhà ở tại Tổ 6, phường Tân Thịnh, thành phố Hòa Bình, tỉnh Hòa Bình. - Thời hạn sử dụng đất: Lâu dài. b) Đất thương mại dịch vụ tại đô thị có diện tích: 1.036,98 m2. - Mục đích sử dụng đất: Đất thương mại, dịch vụ tại đô thị. - Hình thức: Nhà nước cho thuê đất, thu tiền thuê đất một lần cho cả thời gian thuê đất, thông qua hình thức đấu giá quyền sử dụng đất. - Thời hạn sử dụng đất: 50 năm. 3.2. Diện tích đất không đấu giá quyền sử dụng đất: 4.660,08 m2, gồm: đất cây xanh, đất giao thông nội bộ khu đất; Phần diện tích đất này, tổ chức trúng đấu giá có trách nhiệm xây dựng hoàn thiện cơ sở hạ tầng kỹ thuật theo quy hoạch đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; Sau khi hoàn thành, sẽ được bàn giao cho cơ quan Nhà nước có thẩm quyền quản lý, khai thác theo quy định. 4. Hạ tầng kỹ thuật thửa đất: Phía Đông nam thửa đất là đường nội thị thuộc phường Tân Thịnh, thành phố Hòa Bình; Các phía còn lại của thửa đất giáp ranh với các thửa đất khác chưa có hạ tầng kỹ thuật. 5. Tài sản trên đất: Hiện trạng có nhà tạm khung sắt lợp mái tôn do người sử dụng đất trái phép, Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh phối hợp với Ủy ban nhân dân thành phố Hòa Bình di chuyển tài sản ra khỏi khu đất trước khi tổ chức đấu giá quyền sử dụng đất theo quy định. 6. Hạ tầng kỹ thuật: Sau khi trúng đấu giá, Nhà đầu tư có trách nhiệm thực hiện đầu tư xây dựng đồng bộ các hạng mục công trình hạ tầng kỹ thuật của dự án theo đúng hồ sơ thiết kế, dự toán hạ tầng kỹ thuật và theo quy hoạch được phê duyệt. Sau khi hoàn thành đầu tư, nhà đầu tư bàn giao công trình hạ tầng kỹ thuật cho cơ quan Nhà nước có thẩm quyền quản lý, khai thác theo quy định.
Trung tâm Phát triển quỹ đất thuộc Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Hòa Bình
Thông tin Bán đấu giá
1. Loại nội dung: Đấu giá
2. Tên đơn vị đấu giá: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hòa Bình
3. Địa chỉ đơn vị đấu giá: Số 85, Đường Hai Bà Trưng, tổ 5, phường Phương Lâm, thành phố Hòa Bình, tỉnh Hòa Bình
4. Địa điểm bán đấu giá: Tại Hội trường tầng 4 của Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Hoà Bình. Địa chỉ: Số 391, đường Trần Hưng Đạo, phường Phương Lâm, thành phố Hòa Bình, tỉnh Hòa Bình
5. Tên đơn vị có tài sản: Trung tâm Phát triển quỹ đất thuộc Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Hòa Bình
6. Địa chỉ đơn vị có tài sản: : Số 391, đường Trần Hưng Đạo, phường Phương Lâm, thành phố Hòa Bình, tỉnh Hòa Bình
7. Nội dung tài sản bán: 1. Nhóm đất: Phi nông nghiệp. 2. Loại đất: Đất ở đô thị và đất thương mại dịch vụ tại đô thị. 3. Tổng diện tích khu đất: 10.565,2 m2. Trong đó: 3.1. Diện tích đất ở và đất thương mại dịch vụ tại đô thị thực hiện đấu giá quyền sử dụng đất là: 5.905,12 m2, cụ thể: a) Đất ở tại đô thị có diện tích: 4.868,14 m2 (Quyền sử dụng 42 lô đất ở). - Mục đích sử dụng đất: Đất ở tại đô thị. - Hình thức: Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất thông qua hình thức đấu giá quyền sử dụng đất để nhà đầu tư thực hiện Dự án xây dựng Khu nhà ở tại Tổ 6, phường Tân Thịnh, thành phố Hòa Bình, tỉnh Hòa Bình. - Thời hạn sử dụng đất: Lâu dài. b) Đất thương mại dịch vụ tại đô thị có diện tích: 1.036,98 m2. - Mục đích sử dụng đất: Đất thương mại, dịch vụ tại đô thị. - Hình thức: Nhà nước cho thuê đất, thu tiền thuê đất một lần cho cả thời gian thuê đất, thông qua hình thức đấu giá quyền sử dụng đất. - Thời hạn sử dụng đất: 50 năm. 3.2. Diện tích đất không đấu giá quyền sử dụng đất: 4.660,08 m2, gồm: đất cây xanh, đất giao thông nội bộ khu đất; Phần diện tích đất này, tổ chức trúng đấu giá có trách nhiệm xây dựng hoàn thiện cơ sở hạ tầng kỹ thuật theo quy hoạch đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; Sau khi hoàn thành, sẽ được bàn giao cho cơ quan Nhà nước có thẩm quyền quản lý, khai thác theo quy định. 4. Hạ tầng kỹ thuật thửa đất: Phía Đông nam thửa đất là đường nội thị thuộc phường Tân Thịnh, thành phố Hòa Bình; Các phía còn lại của thửa đất giáp ranh với các thửa đất khác chưa có hạ tầng kỹ thuật. 5. Tài sản trên đất: Hiện trạng có nhà tạm khung sắt lợp mái tôn do người sử dụng đất trái phép, Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh phối hợp với Ủy ban nhân dân thành phố Hòa Bình di chuyển tài sản ra khỏi khu đất trước khi tổ chức đấu giá quyền sử dụng đất theo quy định. 6. Hạ tầng kỹ thuật: Sau khi trúng đấu giá, Nhà đầu tư có trách nhiệm thực hiện đầu tư xây dựng đồng bộ các hạng mục công trình hạ tầng kỹ thuật của dự án theo đúng hồ sơ thiết kế, dự toán hạ tầng kỹ thuật và theo quy hoạch được phê duyệt. Sau khi hoàn thành đầu tư, nhà đầu tư bàn giao công trình hạ tầng kỹ thuật cho cơ quan Nhà nước có thẩm quyền quản lý, khai thác theo quy định.
8. Thời gian bán hồ sơ từ ngày: 13-06-2022 07:30 đến ngày: 06-07-2022 17:00
9. Thời gian xem tài sản từ ngày: 27-06-2022 07:30 đến ngày: 29-06-2022 17:00
10. Thời gian bán đấu giá: 11-07-2022 09:00
11. Số điện thoại liên hệ: 02183 858 909
12. Địa chỉ Email: trungtamdaugiahoabinh@gmail.com
13. Mã chuyển khoản: trungtamdichvudaugiataisantinhhoabinh180906
14. Danh sách file đính kèm:

Tin khác

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Vĩnh Long: Đấu giá 1 xe ô tô 5 chỗ, nhãn hiệu TOYOTA, biển số 71A-006.69 của Cơ quan Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy Vĩnh Long

Đấu giá 1 xe ô tô 5 chỗ, nhãn hiệu TOYOTA, biển số 71A-006.69 của Cơ quan Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy Vĩnh Long

Công ty Đấu giá Hợp danh Vạn Thành An: Đấu giá quyền thu mua, vận chuyển và xử lý chất thải y tế thông thường để tái chế năm 2026 của Bệnh viện Đa khoa khu vực Củ Chi

Đấu giá quyền thu mua, vận chuyển và xử lý chất thải y tế thông thường để tái chế năm 2026 của Bệnh viện Đa khoa khu vực Củ Chi

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Vĩnh Long: Đấu giá 1 máy phát điện đã qua sử dụng, nhãn hiệu Denyo của Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam - Chi nhánh Bến Tre

Đấu giá 1 máy phát điện đã qua sử dụng, nhãn hiệu Denyo của Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam - Chi nhánh Bến Tre

Công ty Đấu giá Hợp danh Đông Nam: Đấu giá 1 xe ô tô con đã qua sử dụng, nhãn hiệu TOYOTA, biển số 69A-001.49 của Chi cục Thuỷ lợi tỉnh Cà Mau

Đấu giá 1 xe ô tô con đã qua sử dụng, nhãn hiệu TOYOTA, biển số 69A-001.49 của Chi cục Thuỷ lợi tỉnh Cà Mau

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Vĩnh Long: Đấu giá tài sản được xác lập quyền sở hữu toàn dân là 1 xe mô tô biển số 71B3-46679 của Chi cục Quản lý thị trường tỉnh Vĩnh Long

Đấu giá tài sản được xác lập quyền sở hữu toàn dân là 1 xe mô tô biển số 71B3-46679 của Chi cục Quản lý thị trường tỉnh Vĩnh Long

Công ty đấu giá hợp danh Đông Dương: Đấu giá 52 xe ô tô cũ của Công ty Cổ phần Đào tạo và Dịch vụ giao thông vận tải Bình Định

Đấu giá 52 xe ô tô cũ của Công ty Cổ phần Đào tạo và Dịch vụ giao thông vận tải Bình Định

Công ty đấu giá hợp danh Đông Dương: Đấu giá 11 lô đất ở tại các khu dân cư trên địa bàn phường Tam Quan, tỉnh Gia Lai

Đấu giá 11 lô đất ở tại các khu dân cư trên địa bàn phường Tam Quan, tỉnh Gia Lai

Công ty đấu giá hợp danh Đông Dương: Đấu giá quyền sử dụng lô đất OLK-12 thuộc khu dân cư khu phố 7, phường Tam Quan, tỉnh Gia Lai

Đấu giá quyền sử dụng lô đất OLK-12 thuộc khu dân cư khu phố 7, phường Tam Quan, tỉnh Gia Lai

Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản số 2 tỉnh Đắk Lắk: Đấu giá quyền sử dụng đất để thực hiện dự án đầu tư đối với thửa đất số 59, 60, 61, 101 tờ bản đồ số 229, 230 tại phường Phú Yên, tỉnh Đắk Lắk

Đấu giá quyền sử dụng đất để thực hiện dự án đầu tư đối với thửa đất số 59, 60, 61, 101 tờ bản đồ số 229, 230 tại phường Phú Yên, tỉnh Đắk Lắk

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thái Nguyên: Đấu giá quyền khai thác 21 mỏ khoáng sản trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2026 (đợt 1)

Đấu giá quyền khai thác 21 mỏ khoáng sản trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2026 (đợt 1)
Phiên bản di động